Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10

Chủ đề: Thay đổi PA???

Số bài viết
    21

Icon5 Thay đổi PA???

Mình chơi Barca patch 9.3. mà sao thấy Di Maria và G.Piqué của mình thường thay đổi chỉ số PA khi hỏi mấy ông coach. Khi thì 4 sao, khi thì 5 sao (piqué), khi 3 sao khi 4 sao (Da Maria). Cho nó đá thì lên sao, bị chấn thương là giảm sao liền. Không phỉa PA là chỉ số không đổi sao. Tình trạng đó có cả với Yaya Toure, Cáceres, Heleb. Mấy bnạ giải thích giúp với được không?

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    623
    Nếu với những Yaya, Hleb thì PA ko thay đổi, chẳng qua là vì những trận nó thi đấu thì Coach đánh giá 4* hay 5* thôi.

Số bài viết
    21
    Không phải đâu. Bạn nào chơi barca từ đầu chắc biết Y.Toure và Hleb chỉ có 3 sao. Bây giờ cuối mùa đầu tiên đã thành 4 sao.
    Mấy bạn xem ảnh nè

Số bài viết
    695
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuanlong1706 Bài viết
    Mình chơi Barca patch 9.3. mà sao thấy Di Maria và G.Piqué của mình thường thay đổi chỉ số PA khi hỏi mấy ông coach. Khi thì 4 sao, khi thì 5 sao (piqué), khi 3 sao khi 4 sao (Da Maria). Cho nó đá thì lên sao, bị chấn thương là giảm sao liền. Không phỉa PA là chỉ số không đổi sao. Tình trạng đó có cả với Yaya Toure, Cáceres, Heleb. Mấy bnạ giải thích giúp với được không?
    Cái này là vì nếu nó chơi hay thì các coach sẽ đánh giá cao hơn thôi /
    Còn nếu bác dùng Genie xem thì PotA ko thay đổi được đâu :a31::a31:

Số bài viết
    820
    Bữa tr'c tui có mua thằng Andres Rios

Về nó báo 3 sao , cho đá nhìu lại lên 4 sao

Còn có trg` hợp nhìu thằng PA khá cao nhưng tụi coach lại đánh giá 2 sao

Không " THANKS " sẽ bị trời phạt

Số bài viết
    5,684
    Xin khẳng định 1 điều, mấy sao ko phụ thuộc vào PA, nó phụ thuộc vào tình trạng đội bóng và phong độ của cầu thủ,đầu mùa phong độ ko tốt thì chỉ 3*, cuối mùa tốt thì 4*,5*là thuờng, đầu mùa lực luợng hùng hậu thì 3*, cuối mùa bán mất trụ cột rồi thì thằng 3* sẽ thành trùm, và nó thành 4*, 5* thôi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 07-03-2009 vào lúc 08:08 PM

Số bài viết
    167
    sao có liên quan gì tới PA đâu.theo em thì sao phụ thuộc vào những gì cầu thủ thể hiện trên sân cũng như việc cầu thủ đó có đc vào sân hay ko nữa.chỉ train mà ko đc đá thì 5* cũng xuống 3* thôi

Số bài viết
    365
    Còn 1 phần do CA của nó tăng lên nữa.

PA là con số tiềm năng cao nhất của 1 cầu thủ, CA luôn <= PA, ban đầu, với các cầu thủ còn có thể phát triển CA thì khi CA tăng dần lên, kết hợp với phong độ tốt thì Scout sẽ đánh giá * tăng dần.

Nếu ai dùng FM Scout xem PA cầu thủ, chọn "Show Potential Attributes" và nhìn 2 dòng Current Ability (CA) sẽ thấy thay đổi lên mức tối đa có thể của họ theo dự đoán của FM Scout tại thời điểm bạn Load file Save, có nghĩa là nó vẫn có thể thay đổi tăng lên hoặc giảm xuống tuỳ thuộc vào việc bạn sử dụng nó, nếu bạn cho nó đá liên tục, nó sẽ Happy và có thể phát triển CA đạt max PA, còn nếu bạn ít cho đá, nó Unhappy thì khả năng phát triển CA sẽ bị giới hạn, và có thể chênh lệch rất nhiều so với chỉ số PA nó có thể đạt tới.

Lưu ý: muốn phát triển siêu sao nào (có PA 18x, 19x) thì nhớ sử dụng nó nhiều, liên tục từ khi nó 18t, 19t hoặc 20t-24t. Sau 24t, hầu như cầu thủ không còn nhiều cơ hội để phát triển CA lên. Lúc đó đừng hỏi tại sao 1 cầu thủ có PA 19x mà nó chỉ có thể tăng CA lên đến 17x hay 18x là ngưng nhé

Số bài viết
    668
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kut3 Bài viết
    sao có liên quan gì tới PA đâu.theo em thì sao phụ thuộc vào những gì cầu thủ thể hiện trên sân cũng như việc cầu thủ đó có đc vào sân hay ko nữa.chỉ train mà ko đc đá thì 5* cũng xuống 3* thôi
    Mình nghĩ là có liên quan chứ .VD đơn giản nhất là cầm reading xem 1 thằng có thể đến 7* nhưg ở barca xem chỉ có 2,3* ,Tức là cái này fụ thuộc nhiều vào tình trạng và chất lượg đội bóng

Số bài viết
    167
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nminhtuan Bài viết
    Mình nghĩ là có liên quan chứ .VD đơn giản nhất là cầm reading xem 1 thằng có thể đến 7* nhưg ở barca xem chỉ có 2,3* ,Tức là cái này fụ thuộc nhiều vào tình trạng và chất lượg đội bóng
    em quên ko nói cái này.xin lỗi khán giả

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới